IT-HUS

Join the forum, it's quick and easy

IT-HUS
IT-HUS
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» Mọi người vào đây nhé
by lan Fri Oct 15, 2010 8:04 am

» NGU!!!!!!!
by tuan_anh8546 Sun Oct 10, 2010 10:46 am

» aaaaaaaaaaa
by hy Sat Aug 21, 2010 8:35 pm

» Tâm lớp minh
by £¥€†—ðµØñ§ Wed Mar 03, 2010 4:23 pm

» Nếu tôi là người em yêu
by conic_sg Tue Mar 02, 2010 9:41 pm

» Cho tớ hỏi:Admin đâu????
by Cadic Thu Jan 28, 2010 10:32 am

» Kế hoạch kinh doanh
by chutt_tt Tue Jan 26, 2010 12:41 pm

» driver packs 2010
by linhhahaduc Mon Nov 30, 2009 1:26 pm

» Kiểm tra tin full 20 cau !! Danh sách nghịch
by £¥€†—ðµØñ§ Mon Nov 30, 2009 12:04 am

» Bài kiểm tra 45p (Từ câu 6 -> 14) Danh sách thuận
by linhhahaduc Mon Nov 23, 2009 10:54 pm

Chủ đề về ba mẹ!!!

loptruong
conic_sg
6 posters

Go down

Chủ đề về ba mẹ!!! Empty Chủ đề về ba mẹ!!!

Bài gửi by conic_sg Mon Apr 06, 2009 12:31 pm

Có rất nhiều cái để nói về ba mẹ...ba mẹ chúng ta là người đem lại cho chúng ta cuộc sống, là người luôn ở bên ủng hộ và giúp đỡ chúng ta...Tớ nghĩ ai cũng rất yêu ba mẹ của mình. Tớ cũng thế, tớ yêu ba mẹ tớ lắm..và tớ nghĩ ba mẹ tớ cũng thương tớ nhiều nhưng nhiều lúc tớ không hiểu được tại sao ba mẹ mắng mình, sao ba mẹ nổi giận với mình vì những lí do vụn vặt chẳng đâu vào đâu..Tớ thừa nhận con gái mà ko gọn gàng thì ko tốt nhưng nếu tớ gọn gàng thì ba mẹ lại nghĩ tớ có chuyện gì,...đó đã trở thành phong cách sống của tớ rồi...tớ mong ba mẹ hiểu, ba mẹ quen nhìn cảnh phòng bừa bộn một thời gian rồi ba mẹ lại thấy chướng mắt và mắng tớ..Ai giúp tớ đưa ra lời khuyên với
conic_sg
conic_sg
Moderator
Moderator

Chủ đề về ba mẹ!!! Empty Re: Chủ đề về ba mẹ!!!

Bài gửi by loptruong Mon Apr 06, 2009 12:40 pm

Bò con hôm nay mở nhiều pic thế. Chị cũng góp một phần này. Bố mẹ đúng là nhiều lúc hay mắng con cái nhiều khi cũng vô lý. Nhưng vì sao bố mẹ lại mắng mình, vì bố mẹ muốn con cái lớn lên trưởng thành trở thành người tốt. Hơn nữa bố mẹ đi làm vất vả cả ngày đôi khi không tránh khỏi những ức chế trong công việc, những lo toan trong cuộc sống vì thế về nhà con cái có những hành động không tốt thì không tránh khỏi việc mắng nặng lời. Vì vậy thông cảm cho bố mẹ giúp bố mẹ san sẻ gánh nặng là trách nhiệm cần phải làm. Tốt nhất trong những lần bị mắng thì im lặng và dọn dẹp lại phòng cho gọn gàng. Như vậy là yên ổn cửa nhà.
loptruong
loptruong
Trung Sĩ
Trung Sĩ

Bài gửi by conic_sg Mon Apr 06, 2009 1:07 pm

Vô ích thôi..điều mà em làm dc là khoá chặt cửa phòng để ko ai vào...vậy là ổn...dọn rồi lại bày ra ... rồi cũng có lúc sẽ bị mắng tiếp thôi àh
conic_sg
conic_sg
Moderator
Moderator

Bài gửi by chutt_tt Mon Apr 06, 2009 4:48 pm

..........Dù có thế nào thì cũng cố mà chịu ( chẳng bố mẹ nào làm cho quá quắt lắm đâu Very Happy )......cho dù bố mẹ ko phải lúc nào cũng đúng..........bởi chỉ cần có công sinh thành và nuôi dưỡng cũng quá đủ rồi........
chutt_tt
chutt_tt
Hạ Sĩ
Hạ Sĩ

Bài gửi by loptruong Mon Apr 06, 2009 4:58 pm

Ôi, bạn Tùng nói chí lí quá đi mất. Tốt nhất là dọn dẹp phòng cho nó gọn gàng một chút bố mẹ nhìn đỡ vướng mắt thì sẽ không mắng đâu.
loptruong
loptruong
Trung Sĩ
Trung Sĩ

Bài gửi by hyudepzai_it2 Mon Apr 06, 2009 5:12 pm

hehe. me to*' chu*a bao h phai? noi' to vo*i' to*'. ho^ho^. minh` ngoan wa' ta. haha.cac' ban tho^ng cam? nha. coon ngoan tro` gioi? ma`

hyudepzai_it2
Moderator
Moderator

Bài gửi by chutt_tt Mon Apr 06, 2009 5:14 pm

hyudepzai_it2 đã viết:hehe. me to*' chu*a bao h phai? noi' to vo*i' to*'. ho^ho^. minh` ngoan wa' ta. haha.cac' ban tho^ng cam? nha. coon ngoan tro` gioi? ma`
Lại chém........có khi mẹ Hiếu bất lực với thằng con phá gia chi tử này rồi........=))
chutt_tt
chutt_tt
Hạ Sĩ
Hạ Sĩ

Bài gửi by hyudepzai_it2 Mon Apr 06, 2009 5:17 pm

m chan' so^ng' ha? hay~ do* da^y' pirat

hyudepzai_it2
Moderator
Moderator

Bài gửi by vit_bau Mon Apr 06, 2009 5:21 pm

mẹ tớ đã từng mắng tớ hay kô tớ kô biết..năm ngoái là tròn 10năm tớ sống với bác..hay đúng hơn là 10năm tớ sống xa bố mẹ..mọi người nên rút ra bài học từ tớ:
+thật hạnh phúc vì sống cùng ba mẹ
+và cũng thật hạnh phúc khi co anh chị em..
vit_bau
vit_bau
Moderator
Moderator

Bài gửi by chutt_tt Mon Apr 06, 2009 5:23 pm

hyudepzai_it2 đã viết:m chan' so^ng' ha? hay~ do* da^y' pirat
oh``````yeahhhh........phá gia chi tử định làm j` tớ thế......=))
chutt_tt
chutt_tt
Hạ Sĩ
Hạ Sĩ

Bài gửi by linhhahaduc Mon Apr 06, 2009 6:00 pm

tớ chỉ biết là, ba mẹ là tốt nhất
linhhahaduc
linhhahaduc
Trung Sĩ
Trung Sĩ

Bài gửi by loptruong Mon Apr 06, 2009 6:06 pm

Khổ thân em Nga, đến lúc lớn lên em Nga lại có cơ hội về sống cùng ba mẹ mà chỉ cần mình luôn nghĩ đến bố mẹ là được. Tớ luôn sống bên bố mẹ, nên có lẽ đến ngày nào đó phải sống xa bố mẹ chắc tớ không chịu nổi mất.
loptruong
loptruong
Trung Sĩ
Trung Sĩ

Bài gửi by conic_sg Mon Apr 06, 2009 6:14 pm

Hương cũng có nhiều lúc ức quá chạy sang bà ko ngủ ở nhà..nhưng sang bà mà vẫn ko yên..chả ngủ dc..hôm sau lại lọ mọ về nhà...ko hiểu dc suy nghĩ và hành động của mình....đánh nhau choang choác.nhưng qua đó thì thấy ba mẹ quan trọng thế nào rồi...Qua đây có ai muốn gởi lời gì tới ba mẹ ko: Tớ thì tớ luôn mong những điều tốt đẹp nhất với ba mẹ tớ ... tớ yêu ba mẹ tớ nhiều...ko nói mồm đâu....cũng thể hiện bằng hành động đấy
conic_sg
conic_sg
Moderator
Moderator

Bài gửi by loptruong Mon Apr 06, 2009 9:36 pm

Thực sự nhiều lúc muốn ôm lấy cổ bố, mẹ nói rằng con yêu bố mẹ rất nhiều, nhưng thực sự không biết bắt đầu từ đâu và như thế nào. Cảm giác nói ra lời yêu thương với những người quan trọng với mình rất khó khăn. Từ hơn 5 năm nay tớ chưa bao giờ nói với bố mẹ tình yêu mình dành cho bố mẹ, không phải vì lòng mình không còn yêu bố mẹ nữa mà vì lớn rồi việc thể hiện tình cảm thấy ngường ngượng, không hiểu sao lại vậy. Chắc chỉ có mình tớ vậy thôi.
loptruong
loptruong
Trung Sĩ
Trung Sĩ

Bài gửi by linhhahaduc Mon Apr 06, 2009 9:42 pm

loptruong đã viết:Thực sự nhiều lúc muốn ôm lấy cổ bố, mẹ nói rằng con yêu bố mẹ rất nhiều, nhưng thực sự không biết bắt đầu từ đâu và như thế nào. Cảm giác nói ra lời yêu thương với những người quan trọng với mình rất khó khăn. Từ hơn 5 năm nay tớ chưa bao giờ nói với bố mẹ tình yêu mình dành cho bố mẹ, không phải vì lòng mình không còn yêu bố mẹ nữa mà vì lớn rồi việc thể hiện tình cảm thấy ngường ngượng, không hiểu sao lại vậy. Chắc chỉ có mình tớ vậy thôi.

cheers giống tớ nhá cheers
linhhahaduc
linhhahaduc
Trung Sĩ
Trung Sĩ

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content